YANZU HAKA
Kasance da Labarai

Dandalin Labarai

An Musanta Rahoton Ziyarar Netanyahu a UAE a Boye
Labaran Ketare, Babban Labari

An Musanta Rahoton Ziyarar Netanyahu a UAE a Boye

United Arab Emirates ta ƙaryata rahotannin da ke cewa Firaministan Isra’ila, Benjamin Netanyahu, ya kai wata ziyarar sirri ƙasar, bayan da ofishin...

Read More
NEMA Ta Ankarar Da Jihohi Kan Yiwuwar Ambaliya a Bana
Labaran gida, Labaran Ketare, Babban Labari

NEMA Ta Ankarar Da Jihohi Kan Yiwuwar Ambaliya a Bana

National Emergency Management Agency ta yi kira ga gwamnatocin jihohi da su fara ɗaukar matakan kariya domin kaucewa matsalar ambaliya, bayan hasashe...

Read More
Nijeriya za ta ƙaddamar da sabon tsarin yada shirye-shiryen talabijin daga  “analog” zuwa “dijital”, in ji ministan yada labarai
Labaran gida, Labaran Ketare, Babban Labari

Nijeriya za ta ƙaddamar da sabon tsarin yada shirye-shiryen talabijin daga “analog” zuwa “dijital”, in ji ministan yada labarai

Ministan Yaɗa Labarai da Wayar da Kai, Alhaji Mohammed Idris, ya bayyana cewa an kammala shirin nan da aka daɗe ana jira na sauya tsarin yada shirye...

Read More
Rundunar ‘Yan Sandan Jihar Legas ta sake jaddada kudirinta na yin aiki tare da Hukumar Zabe
Labaran gida, Babban Labari

Rundunar ‘Yan Sandan Jihar Legas ta sake jaddada kudirinta na yin aiki tare da Hukumar Zabe

Rundunar ‘Yan Sandan Jihar Legas ta sake jaddada kudirinta na yin aiki tare da Hukumar Zabe Mai Zaman Kanta ta Kasa, INEC, gabanin babban zaben shek...

Read More
Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa a jam’iyyar Labour Party, Peter Obi ya ce idan aka zaɓe shi a matsayin shugaban ƙasa, zai yi wa’adi guda ɗaya ne a shekaru huɗu
Labaran gida, Babban Labari

Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa a jam’iyyar Labour Party, Peter Obi ya ce idan aka zaɓe shi a matsayin shugaban ƙasa, zai yi wa’adi guda ɗaya ne a shekaru huɗu

Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa a jam’iyyar Labour Party, Peter Obi ya ce idan aka zaɓe shi a matsayin shugaban ƙasa, zai yi wa’adi guda ɗay...

Read More
Ammasco Radio
Labaran gida, Babban Labari

Kwamitin harkokin Noma da Albarkatun kasa na Majalisar Dokokin Jihar Kano ya nuna damuwa kan barkewar cuta mai suna Tuta Absoluta da ke lalata gonakin tumatir a jihar.

Kwamitin harkokin Noma da Albarkatun kasa na Majalisar Dokokin Jihar Kano ya nuna damuwa kan barkewar cuta mai suna Tuta Absoluta da ke lalata gonaki...

Read More
Ƙasashen Afirka 10 da suka fi sayen makaman yaƙi
Labaran Ketare, Babban Labari

Ƙasashen Afirka 10 da suka fi sayen makaman yaƙi

Wani rahoto da BBC Hausa ta wallafa a ranar 12 ga Mayu, 2026 ya bayyana ƙasashe 10 na Afirka da ke kudancin Sahara waɗanda suka fi kashe kuɗi wajen...

Read More
Iran: 'Babu Tattaunawa Har Sai An Kawo Karshen Yaƙi Ta Ko Wace Fuska'
Labaran Ketare, Babban Labari

Iran: 'Babu Tattaunawa Har Sai An Kawo Karshen Yaƙi Ta Ko Wace Fuska'

Hukumomin ƙasar Iran sun sake jaddada matsayinsu na cewa ba za su zauna teburin tattaunawa da gwamnatin Amurka ba, matukar ba a tsagaita duk wani nau...

Read More
Tattauna A Kan Dadiyata Bayan Shekaru 7 da Bacewarsa?
Labaran gida, Babban Labari

Tattauna A Kan Dadiyata Bayan Shekaru 7 da Bacewarsa?

A makon da ya gabata, hankalin ’yan Najeriya ya sake komawa kan Abubakar Idris, wanda aka fi sani da Dadiyata, bayan wasu zarge-zarge masu tayar da ...

Read More
An rantsar da C Joseph Vijay a ministan Tamil Nadu
Labaran Ketare, Nishadi

An rantsar da C Joseph Vijay a ministan Tamil Nadu

An rantsar da tauraron fina-finan Indiyan nan da ya jagoranci jam’iyyarsa wajen lashe zaɓen majalisar dokokin jihar Tamil Nadu a kudancin Indiya, a...

Read More

Shirye-shiryen Kai Tsaye

Yanzu Haka