Aliko Dangote ya ce kamfaninsa ya yi watsi da buƙatar da kamfanin mai na Najeriya NNPC
Shugaban Kamfanin Dangote, Aliko Dangote ya ce kamfaninsa ya yi watsi da buƙatar da kamfanin mai na Najeriya NNPC ya gabatar ta neman ƙara yawan han...
Read More
Shugaban Kamfanin Dangote, Aliko Dangote ya ce kamfaninsa ya yi watsi da buƙatar da kamfanin mai na Najeriya NNPC ya gabatar ta neman ƙara yawan han...
Read More
Gwamnatin Jihar Kebbi ta bayyana shirin ta na gudanar da auren gata karo na uku, inda za ta aurar da zawarawa 300 domin tallafa wa mata da kuma ingant...
Read More
Dangote Refinery ta fitar da jimillar lita biliyan 1.66 na man fetur da sauran dangogin mai a watan Afrilu 2026, a cewar sabbin bayanai daga Nigerian ...
Read More
Rundunar Nigeria Police Force a jihar Kano ta kama wata mata mai suna Maryam Usman, mai shekaru 32, bisa zargin banka wa ɗakin kishiyarta wuta a ungu...
Read More
Seyi Makinde ya bayyana cewa tasirin gwamnatin tarayya ba zai iya sauya sakamakon zaɓen 2027 ba, yana mai cewa ‘yan Najeriya za su fito su zaɓi sh...
Read More
A jihar Kano, ana ganin cewa rikicin cikin jam’iyyar All Progressives Congress (APC) da ya kai ga tsayar da Ibrahim Shekarau a matsayin ɗan takarar...
Read More
United States ta sanar cewa za ta sassauta tsarin biyan kuɗin jinginar biza ga wasu magoya bayan tawagogin ƙasashen da za su halarci gasar cin kofin...
Read More
Tsohon sufeton ’yan sandan Najeriya, Usman Baba Alƙali, ya sanar da janyewarsa daga neman takarar Glgwamnan jihar Yobe.Usman Baba Alƙali wanda ke ...
Read More
Abbas Araghchi ya isa India domin halartar taron ministocin harkokin wajen ƙasashen BRICS, inda ake sa ran zai gana da takwarorinsa daga ƙasashe mam...
Read More
Kyiv ta sake fuskantar wani gagarumin hari ta sama daga Russia, inda jami’an ceto ke ci gaba da laluben waɗanda lamarin ya rutsa da su a ƙarƙashi...
Read More