Shugaban Najeriya Bola Ahmed Tinubu ya umarci jami’an tsaro da su gaggauta kuɓutar da ɗalibai da malamai da aka sace daga makarantu a jihar Oyo State da ke kudancin ƙasar.
A cikin sanarwar da mai magana da yawun shugaban ƙasar, Bayo Onanuga ya fitar, shugaban ya yi Allah-wadai da rahotannin da ke cewa an kashe ɗaya daga cikin malaman makarantar da aka sace tare da ɗaliban a garin Ogbomosho na jihar Oyo.
A ranar Juma’ar da ta gabata ne wasu ƴan bindiga suka kai hari yankin Esiele na ƙaramar hukumar Oriire a jihar Oyo State, inda suka yi garkuwa da ɗalibai da malamai daga makarantu huɗu.
Rahotanni sun ce babban sufeton ƴansandan Najeriya, Tunji Disu, na jagorantar tawagar jami’an tsaro a yankin domin ceto waɗanda aka sace daga hannun masu garkuwa da mutane.