Abbas Araghchi ya isa India domin halartar taron ministocin harkokin wajen ƙasashen BRICS, inda ake sa ran zai gana da takwarorinsa daga ƙasashe mambobi domin tattauna batutuwa daban-daban.

Rahotanni sun nuna cewa rikicin da ke tsakanin Iran da United States tare da Israel na daga cikin manyan batutuwan da ke ɗaukar hankali a taron.

Taron na BRICS na ministocin harkokin wajen ƙasashe ana gudanar da shi ne na tsawon kwanaki biyu a birnin New Delhi na India.

BRICS ƙungiya ce ta ƙasashe masu tasowa wadda ta ƙunshi Brazil, Russia, India, China da South Africa, sannan Iran ta zama cikakkiyar mamba a ƙungiyar a shekarun baya-bayan nan.