A yau ne za a kawo ƙarshen Gasar Firimiya ta Ingila ta bana, ɗaya daga cikin gasannin ƙwallon ƙafa mafi jan hankali a duniya.

Tuni dai Arsenal FC ta lashe kofin gasar bayan shafe shekaru 22 tana jiran samun nasarar.

Abin da ya fi ɗaukar hankali a wasannin ranar ƙarshe shi ne yadda za a tantance ƙungiyar da za ta faɗi daga gasar, inda ɗaya daga cikin Tottenham Hotspur FC ko West Ham United za ta koma Gasar Championship mai mataki na biyu a Ingila.

Duka ƙungiyoyin biyu na Landan sun taɓa lashe kofunan Turai cikin ƴan shekarun nan, inda West Ham ta lashe Europa Conference League a 2023, yayin da Tottenham ta ɗauki kofin Europa League a bara.

Sai dai bana ɗaya daga cikinsu dole ne ta yi sallama da Firimiya, lamarin da ake dangantawa da matsalolin masu horaswa da kuma rashin dacewa wajen sayen ƴan wasa.

A gefe guda kuma, Hull City AFC ta tabbatar da dawowarta Gasar Firimiya bayan samun gurbin hawa daga Championship a ranar Asabar.